กติกา HFHF-ขับรอบประเทศไทยHF-เที่ยวมาเลเซียHF-ลาว-กัมพูชา
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

การร่วมทริปกับ hatyai faster team

ถึงพี่ ๆ น้อง ๆ ที่ให้ความสนใจกับ hatyaifaster team ทุกท่านครับ

เรา hatyai faster team ถูกจัดตั้งขึ้นมาจากกลุ่มผู้รัก และสนใจการขับรถมอเตอร์ไซค์ขนาดใหญ่
โดยมีจุดประสงค์เพื่อการท่องเที่ยว และพักผ่อน ภายใต้ความปลอดภัย และรู้รักสามัคคี  เราไม่ได้ติดยึด
ที่ชื่อค่าย รุ่น แบบ หรือขนาดของตัวรถ   ไม่ว่าใครจะใช้รถแบบไหน แนวไหน ขนาดเท่าไหร่ ค่ายใด
เราก็สามารถเดินทางร่วมกันได้ครับ  ไม่มีการเปรียบเทียบ รังเกียจรังงอนกัน ... และก็ไม่ได้จำกัดแค่
สมาชิกในทีมเท่านั้นถึงจะร่วมเดินทางได้    ไม่ว่าท่านจะสังกัดกลุ่ม ค่าย ชมรม ทีมไหน  ถ้าหากสนใจ
อยากร่วมเดินทางท่องเที่ยวกับเรา ..... บอกได้คำเดียวว่า เรารู้สึกเป็นเกียรติ และยินดีต้อนรับเสมอ
และไม่ต้องกังวลว่า   มาขับกับเราแล้วจะต้องมาเป็นสมาชิกทีมเดียวกับเรา ... ไม่จำเป็นครับ ...

ข่าวสารการนัดหมายของสมาชิก  ให้ถือเอาการแจ้งประชาสัมพันธ์ทางเว็บไซค์แห่งนี้เป็นหลัก ... เราไม่
เน้นการโทรศัพท์แจ้ง  เพราะถือเป็นความรู้สึกกึ่งบังคับจิตใจ คนที่ถูกโทรชวนอาจจะรู้สึกเกรงใจ และคน
ที่จะโทรชวน ก็รู้สึกเกรงใจด้วยเหมือนกัน .... ดังนั้น  เรามีเว็บไซค์เป็นของเรา เราก็จงใช้ประโชยน์จาก
ที่นี่ให้สูงสุด คุ้มค่า กับเงิน และเวลาที่ได้จัดทำเว็บขี้น  อีกทั้งยังเป็นการกระจายข่าวให้ทราบทั่วกันว่า
ใครไปบ้าง ใครติดธุระไม่สามารถไป  ไม่ต้องให้มาเป็นข้อสงสัยได้มีคำถามว่าใครไปบ้าง ... ส่วนตัวแล้ว
ใครจะไป หรือไม่ไป ทริปไหน  ไม่ใช่ประเด็นครับ   รถเป็นของเรา ซื้อมาเพื่อขับขี่ท่องเที่ยว ถ้าเราพร้อม
เราก็ไป  เราไม่พร้อมเราก็ไม่ไป  ครับ ..... ดังนั้น  การที่ท่านไม่ได้รับศัพท์แจ้งข่าว  อย่าถือว่าห่างเหิน
และไม่ได้รับความสำคัญ  เพราะสมาชิกในทีมก็ไม่มีใครได้รับโทรศัพท์เหมือน ๆ กันทุกคน  ยกเว้นเป็นการ
นัดหมายแบบฉุกเฉิน ไม่ได้วางแผนหรือเตรียมการไว้ก่อน  อันนั้นโทรแจ้ง .... ครับ

บุคลิกของทีม ... สมาชิกในทีมมีคนหลายกลุ่มวัย อาชีพ เราคบกันแบบพี่ ๆ น้อง ๆ อยู่กันเป็นครอบครัว
ทุกคนให้เกียรติกัน  ทุกคนสามารถเสนอความคิดเห็นร่วมกันได้เสมอ และตลอดเวลา .. ไม่มีใครถือสิทธิ์
ในการคิด การวางแผนแต่อย่างใด  .... ขอเป็นพิเศษอย่างหนึ่งว่า   หากเป็นทริป กำหนดเดินทาง  ขอให้
เข้าใจเสมอว่า  ผู้ที่รับผิดชอบประสานงานเรื่อง อาหารการกิน ที่พัก จะต้องมีข้อมูลที่ชัดเจนในการติดต่อ
ประสานงานให้  หากมีการวางมัดจำ นั่นเป็นความรับผิดชอบ  เพราะฉนั้น จะเป็นการดีมาก ๆ ๆ ๆ ถ้าจะ
แจ้งชัดเจน ว่าจะไป หรือไม่ไป  จะได้ไม่เป็นภาระในการดำเนินการ  .... หากท่านลังเล ว่าจะไปหรือไม่ไป
โปรดได้เข้าใจว่า  ท่านอาจจะต้องเสียสิทธิ์ในบางอย่าง เช่น ที่พักเต็ม เรือเต็ม รถเต็ม เครืองบิน โต๊ะเต็ม

การขับขี่ร่วมกัน ... เนื่องจากสมาชิกในทีม มีหลายกลุ่มวัย หลายแบบ และขนาด    ดังนั้น ในกรณีเดินทาง
ร่วมกันเป็นกลุ่มใหญ่  จึงจำกัดความเร็วไว้ประมาณ 130 กม./ชม.      หากรถในทริปมีขนาดใหญ่ทั้งหมด
ก็จะขับกันประมาณ 150-160 กม./ชม.    หากท่านมีรสนิยมขับเร็วจี๊ดจ๊าด แล้วจะมาขับกับเรา บอกได้เลย
ครับว่าท่านอาจจะเซ็งได้ ... hatyai faster team  เน้นขับขี่ปลอดภัยครับ ... "ความสำเร็จของทริป
คือการเดินทาง ไป-กลับ อย่างปลอดภัย"

มารยาทการเดินทางร่วมกัน ..เราเป็นทีมที่ให้ความสำคัญในเรื่องเวลานัดหมาย  ปกติคนนัดจะต้องไปถึงก่อน
ไปรอเพื่อน   ที่นี่ไม่มีการแอ๊คอาร์ทว่าใครเป็นขาโจ๋   นัดเพื่อนแล้วปล่อยให้เพื่อนรอเป็นชั่วโมง  แล้วตัวเอง
ขับมาทีหลังแบบแค๊ก ๆ ที่นี่...ไม่มีครับ ..... คนที่หลุดทริป หากติดธุระ ให้โทรแจ้ง เรารอได้ครับ   หากไม่
มีการติดต่อ  เราจะรอราว 15-20 นาที   หากยังไม่มาจะถือว่าไม่ไป  .... แล้วล้อจะหมุนจากนั้นทันทีครับ

อย่าตกใจกับข้อความยาว ๆ นะครับ   อ่านซะก่อน  ส่วนมากแล้วคนเห็นข้อความยาว ๆ แล้วมักเข้าใจว่า
มีเรื่อง งานเข้า บ่น หรือแสดงความรูสึกไม่ดี .... มันเป็นธรรมชาติของผมครับ  เขียนสั้น ๆ ไม่ค่อยเป็น
เพราะเขียนสั้น ๆ แล้วคนอ่าน จะอ่านไม่เข้าใจ หรือเข้าใจผิดประเด็นได้ เหอ ๆ ๆ ๆ

การสมัครสมาชิกทีม   ว่าด้วยเรื่องสมาชิกจะมีอยู่สองส่วน คือสมาชิกเว็บ และสมาชิกทีม    สมาชิกเว็บคือ
ผู้ที่ล็อคอินเข้ามา เพื่อจะได้สิทธิ์ในการโพสข้อความ รับเหรียญ รับเครดิต และการยืนยันตัวบุคคล  ส่วนสมาชิก
ทีมหมายถึง ผู้ที่มีชื่ออยู่ในหน้าแรกของเว็บไซค์ มีหน้าโปรไฟล์ส่วนตัว  สมาชิกทีมจะได้รับสิทธิ์เป็นลำดับแรก
ในการเข้าร่วมทริปและกิจกรรม ตลอดสิ่งของที่ระลึกอื่น เช่น สติ๊กเกอร์ เสื้อ หมวก (ถ้ามี) .... อย่างที่แจ้งใน
ชั้นต้นว่าไม่ต้องกังวลว่าการมาร่วมทริป ร่วมกิจกรรมกับทีม แล้วจะต้องเป็นสมาชิกเสมอไป hatyai faster
จะไม่ยัดเยียดความเป็นสมาชิกให้ท่านเด็ดขาด  ผู้สนใจสามารถร่วมกิจกรรมกับทีมได้เสมอ หากร่วมกิจกรรม
ไปได้ช่วงเวลาหนึ่ง จนมั่นใจ แน่ใจ ว่า hatyai faster น่าจะเป็นกลุ่มพี่น้อง เป็นบ้าน เป็นสังคมที่น่าจะมา
อยู่ร่วมกัน ก็สามารถเอ่ยปากสมัครสมาชิกได้ครับ   หากทีมเห็นว่าผู้สนใจเป็นผู้ที่ไม่เป็นภัยต่อสังคม เราก็จะ
รับท่านเข้าเป็นสมาชิก และเปิดหน้าโปรไฟล์ไว้ในหน้าแรก พร้อมข้อมูลส่วนตัวให้เลย...ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ

ค่าใช้จ่ายในระหว่างการออกทริป  ....  ถ้าเป็นการแวะปั๊มน้ำมันทานอาหารรองท้องก็ง่ายหน่อยครับ ต่างคน
ต่างซื้อต่างคนต่างกิน  ต่างคนต่างจ่าย  แต่ในกรณีที่ทานที่เดียวกัน ร่วมกัน  เราเน้นการหารค่าใช้จ่ายรายหัว
ค่าเรือ ค่าที่พัก ก็ตามค่าใช้จ่ายจริงที่เกิดขึ้นต่อคน  กรณีมีเครื่องดื่มจะพยายามคิดกับคนที่ดิ่มเป็นหลักครับ
เราไม่เน้นว่าใครต้องเป็นเจ้ามือจ่าย หากใครมีโชคถูกหวยรวยเบอร์  อยากจะเลี้ยงเพื่อน ก็ให้ขออนุญาตเลี้ยง
เป็นคราวไป  แต่ความจริงไม่อยากจะให้ใครเลี้ยงครับ  เป็นภาระทางใจกับเพื่อน ๆ ที่ร่วมเดินทางเสียเปล่า ๆ
กินด้วยกัน จ่ายช่วยกัน ตกคนละไม่เท่าไหร่  จ่ายแล้วก็แล้วไม่ต้องเป็นกังวลว่าต้องมาเลี้ยงใครคืน  ส่วนกรณี
ที่ต้องกลับก่อน  ก็ให้ใช้ดุลยพินิจส่วนตัวว่าควรจะฝากเงินไว้ ให้เพียงพอกับที่ตัวเองได้ดื่ม-กินไป

ขอให้ทุกท่านขับขี่ร่วมกันอย่างมีความสุข และปลอดภัย .... ครับ

อ.ป้อม AJ : ผู้จัดการทีม

ผมวิน
น้องใหม่รับทราบครับผม

Copy all that ครับ อาจารย์
ก้อง สงขลา

hatyaifaster.com  ยินดีต้อนรับครับ  ค.วิน , ค.ก้อง  

รับทราบและพร้อมปฎิบัติตามอย่างเคร่งครัดครับ...

ความสำเร็จจะยิ่งใหญ่กว่า.... " ถ้าเราก้าวไปด้วยกัน "

ผมทัศจาก cp malayใช้รถbmw r1200gsa อยากรวมทริปเกาะพงันด้วยคนขอรายล่ะเอียดต่างๆไม่ทราบติดต่อที่ใครได้หรือเบอร์โทรก็ได้ ขอบคุณมากครับ touch_cpmalay@hotmail.com ผมมือใหม่อยากลองรถด้วยรถตั้งอยู่ที่บ้านไม่ได้ขี่เลย

ผมทัศจาก cp malayใช้รถbmw r1200gsa(ชืัอรถของโท)อยากรวมทริปเกา ...
touch โพสต์เมื่อ 8-6-2011 19:36

คุณ touch ดูในข้อความส่วนตัวด้วยครับ ผมส่ง PM ไปให้แล้ว (มุมบนของหน้าเว็ป)

ผมทัศจาก cp malayใช้รถbmw r1200gsa(ชืัอรถของโท)อยากรวมทริปเกา ...
touch โพสต์เมื่อ 8-6-2011 19:36

ยินดีครับคุณทัศ  รายละเอียดคงได้ทราบจากน้องป๊อกทาง pm แล้วนะครับ   แล้วเจอกันทริปเกาะพะงันครับ  

เรื่องรายละเอียดทริป  ขอเป็นหลังกลับจากทริปภูเก็ตจะมาลงให้ดูกันทั่วไปอีกครั้ง  ถ้าลงตอนนี้มันดูถี่เกิ๊นนน   

o k ครับผมเข้าใจขอบคุณมากครับ

มีโอกาสได้ร่วมทริปนะครับ

มีโอกาสได้ร่วมทริปนะครับ
chakit โพสต์เมื่อ 16-6-2011 11:34

ด้วยความยินดีครับ คุณ chakit  

เที่ยวๆๆๆๆๆๆๆๆอย่างเดียวมีรถต้องเที่ยวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สมัครด้วยคนครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนครับ

สมัครด้วยคนครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนครับ ...
joephattalung โพสต์เมื่อ 4-7-2011 11:07

สมัครอะไรครับเสี่ยโจ  

สวัสดีครับทีมงาน HATYAI FASTER TEAM ทุกคนครับ ผมยินดีที่จะได้เข้ารวมและเป็นสมาชิกของทีมนะครับหวังว่าการเข้าร่วมครั้งนี้ คงจะได้รับการตอนรับจากทีมด้วยนะครับ เมื่อไรที่ทีมขาดคนผมยินดีครับ breezewatchara@gmail.com
breezy

สมาชิกใหม่ครับฝากเนื้อฝากตัวด้วย

อยากเข้าร่วมกิจกรรมของกลุ่ม..ชอบการขับรถมอไซด์เที่ยวพบโปรแกรมเที่ยวอีสาน..ผมอยู่หนองคายยินดีอำนวยความสะดวกครับ

ยินดีต้อนรับครับพี่จงรัก

อยากเข้าร่วมกิจกรรมของกลุ่ม..ชอบการขับรถมอไซด์เที่ย ...
จงรัก โพสต์เมื่อ 20-9-2011 15:33

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมไบรท์
Phuwanai Thummavet (Bright)

กลับไปยังรายบอร์ด